TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

Tất cả các mục » Tổng hợp

trợ cấp mai táng cho thân nhân liệt sỹ

Bà tôi có 4 người con (con trai cả là liệt sỹ). Từ năm 1986 đến khi qua đời, bà sống cùng với bố tôi (là con trai út của bà); việc chăm sóc bà và thờ cúng liệt sĩ do bố tôi đảm nhiệm. Cuối 2017, bà tôi qua đời; việc mai táng cho bà do bố mẹ tôi phụ trách, 2 bác tôi không có đóng góp gì.Sau khi bà tôi được mai táng, Phòng LĐTBXH xã tôi có thông báo là gia đình tôi được hưởng trợ cấp mai táng cho thân nhân liệt sỹ theo quy định. Tuy nhiên, để được hưởng trợ cấp này thì bố tôi phải có chữ ký xác nhận của 2 bác tôi. Nhưng do mâu thuẫn nên 2 bác không ký, và đến nay bố tôi vẫn chưa được hưởng trợ cấp trên. Tôi xin hỏi: bố tôi cần làm những thủ tục gì, với cơ quan nào để được hưởng trợ cấp mai táng cho thân nhân liệt sỹ theo quy định nếu 2 bác tôi không ký xác nhận?

Gửi bởi Trần Văn Tính Ngày 11/10/2019

Don to cao

CÂU HỎI: Cho e hoi chút việc a.vo e da lam o cong ty dae young vima o xa dinh trung.vo e da lm o cty được thang8nam 2017 đen thang 5 nam 2019 thi nghi.the ma toi gio cty van chua chót bao hiểm va lam cac thu tục giay to de vo e lm thu tục lay bao hiểm that nghiệp.vay gio e can kien nghi toi co quan chuc nang nao de doi quyền loi cho vo được day a?

 

Gửi bởi Đặng văn Hùng Ngày 11/10/2019

Xuất khẩu lao động

Cho em hỏi: em muon di xkld nhật bản thi cần tới đâu để làm thủ tục? Trung tâm Xkld nào là uy tín

Gửi bởi Trần văn bốn Ngày 14/10/2019