TÌM KIẾM CÂU HỎI

Nội dung
Danh mục
Đơn vị trả lời

Tất cả các mục » Lĩnh vực Người có công

Chế độ tử tuất cho người tham gia kháng chiến

Cho e hỏi, bố e sinh năm 1957, ông có đi bộ đội được 8 năm, hiện giờ bố e là hội viên của hội Cựu chiến binh thị trấn Hợp Hòa, Tam Dương, Vĩnh Phúc. Vừa rồi bố e bị TNGT và qua đời. Cho e hỏi, trưVề nội dung này Sở Lao động - TB&XH trả lời như sau:
ờng hợp như bố e có được hưởng chế độ mai táng phí của Cựu chiến binh không ạ?

Gửi bởi Nguyễn thị phương Ngày 11/03/2021

trợ cấp mai táng cho thân nhân liệt sỹ

Bà tôi có 4 người con (con trai cả là liệt sỹ). Từ năm 1986 đến khi qua đời, bà sống cùng với bố tôi (là con trai út của bà); việc chăm sóc bà và thờ cúng liệt sĩ do bố tôi đảm nhiệm. Cuối 2017, bà tôi qua đời; việc mai táng cho bà do bố mẹ tôi phụ trách, 2 bác tôi không có đóng góp gì.Sau khi bà tôi được mai táng, Phòng LĐTBXH xã tôi có thông báo là gia đình tôi được hưởng trợ cấp mai táng cho thân nhân liệt sỹ theo quy định. Tuy nhiên, để được hưởng trợ cấp này thì bố tôi phải có chữ ký xác nhận của 2 bác tôi. Nhưng do mâu thuẫn nên 2 bác không ký, và đến nay bố tôi vẫn chưa được hưởng trợ cấp trên. Tôi xin hỏi: bố tôi cần làm những thủ tục gì, với cơ quan nào để được hưởng trợ cấp mai táng cho thân nhân liệt sỹ theo quy định nếu 2 bác tôi không ký xác nhận?

Gửi bởi Trần Văn Tính Ngày 11/10/2019

Người có công

Gia đình có Ông Chú đi Bộ Đội từ năm 1966 cho đến nay ko có tin tức gì . Gia đình cần những giấy tờ gì để được chứng nhận người có công ... Xin cảm ơn

Gửi bởi Trần Ngọc Quang Ngày 26/05/2017